Menu

Địa điểm đăng ký kinh doanh

Đăng nhập

    Địa điểm đăng ký kinh doanh

    của ledungduoc - 5304 lượt xem
    Tạo chủ đề hỏi Luật sư
    • ledungduoc - 04/02/2015
      Địa điểm đăng ký kinh doanh

      Kính gửi luật sư,

      Tôi muốn sử dụng đất của bố mẹ tôi ở quê để mở công ty, tuy nhiên ở quê chỉ có địa chỉ Xóm, Thôn, Xã, Huyện, Tỉnh... vậy tôi có đăng ký kinh doanh được không?

      Cảm ơn luật sư

    • 12432

    3 phản hồi

    • Ls.NguyenHuyLong - 05/02/2015
      Re: Địa điểm đăng ký kinh doanh

      chào bạn!

      Dù địa điểm kinh doanh cỉa bạn ở nông thông hay thành phố đều đăng ký được bạn nhé, miến là địa điểm thuộc quyền sử dụng/sở hữu hợp pháp của công ty (hộ kinh doanh) của bạn)

      trân trọng!

      Để được tư vấn chi tiết xin liên hệ:

      CÔNG TY LUẬT TNHH VILOB NAM LONG chuyên:

      - Tư vấn doanh nghiệp

      - Tư vấn sở hữu trí tuệ

      - Tư vấn đầu tư

      Website: www.nllaw.vn

      Địa chỉ : Tầng 11, Tòa B, Vinaconex Building, Số 57 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội

      Điện thoại: 02432 060 333

      Hotline: 0914 66 86 85 hoặc 0989.888.227

      Email: namlonglaw@gmail.com

      ledungduoc, ThanhLongLS cảm ơn Ls.NguyenHuyLong vì bài viết hữu ích
    • thanhthuc30 - 28/07/2019
      Re: Địa điểm đăng ký kinh doanh

      theo quy định của pháp luật việc bạn muốn mở công ty ở quê thì vẫn được phép cho dù đó ở quê chỉ có địa chỉ xóm , thôn, xã , huyện , tỉnh 

      ThanhLongLS cảm ơn thanhthuc30 vì bài viết hữu ích
    • thusa121 - 15/08/2019
      Re: Địa điểm đăng ký kinh doanh

      Điều 43 Luật doanh nghiệp năm 2014 thì địa chỉ trụ sở chính của doanh nghiệp là địa điểm liên lạc của doanh nghiệp trên lãnh thổ Việt Nam, có địa chỉ được xác định gồm số nhà, ngách, hẻm, ngõ phố, phố, đường hoặc thôn, xóm, ấp, xã, phường, thị trấn, huyện, quận, thị xã, thành phố thuộc tỉnh, tỉnh, thành phố trực thuộc trung ương; quốc gia; số điện thoại, số fax và thư điện tử (nếu có). Như vậy bạn có thể dùng đất này để làm trụ sở kinh doanh.

      ThanhLongLS cảm ơn thusa121 vì bài viết hữu ích
    Hỏi tiếp

    Bản quyền © 2011 THƯ VIỆN PHÁP LUẬT