Menu

Hình thức xử phạt của tội Ghi Đề ???

Đăng nhập

    Hình thức xử phạt của tội Ghi Đề ???

    của huutai196 - 8579 lượt xem
    Tạo chủ đề hỏi Luật sư
    • huutai196 - 17/04/2010
      Hình thức xử phạt của tội Ghi Đề ???
      Người quen của tôi bị CA bắt với tội danh ghi số đề. tui muốn biết hình thức xử phạt như thế nào ? nếu đi tù thì khoảng bao lâu ?
    • 8969

    1 phản hồi

    • Ls_HuynhQuocNam - 17/04/2010
      Re:hình thức xử phạt của tội Ghi Đề ???
      Hành vi ghi số đề của bạn là hành vi phải chịu trách nhiệm hình sự về Tội tổ chức đánh bạc hoặc gá bạc theo qui định tại Điều 249 Bộ luật hình sự năm 1999 đã được sửa đổi, bổ sung năm 2009.

      Tùy theo mức độ hành vi phạm tội người phạm tội có thể bị "phạt tiền từ mười triệu đồng đến ba trăm triệu đồng hoặc phạt tù từ một năm đến năm năm"...trong trường hợp có những tình tiết tại khoản 2 Điều 249 thì "bị phạt tù từ ba năm đến mười năm
      ".

      LS Huỳnh Quốc Nam
      DĐ: 0918317376

      LS. Huỳnh Quốc Nam 0927345567

    Hỏi tiếp

    Bản quyền © 2011 THƯ VIỆN PHÁP LUẬT