Menu

Khi nào người chồng có quyền đơn phương ly hôn?

Đăng nhập

    Khi nào người chồng có quyền đơn phương ly hôn?

    của Hothachphi - 646 lượt xem
    Tạo chủ đề hỏi Luật sư
    • Hothachphi - 26/10/2020
      Khi nào người chồng có quyền đơn phương ly hôn?

      Trình tự và thủ tục ly hôn đơn phương - VP Luật Sư Quang Liêm

      2 vợ chồng sống với nhau có 1 con 7 tuổi. Vì không còn tình cảm với nhau nữa e muốn ly hôn đc không ạ.mong được phản hồi từ các luật sư. E xin cảm ơn 

        ThanhLongLS cảm ơn Hothachphi vì bài viết hữu ích
      • 993

      1 phản hồi

      • LuatsuPhamThanhHuu - 26/10/2020
        Re: Đàn ông có quyền đơn phương ly hôn hk ạ

        Chào bạn, khoản 1 Điều 56 Luật Hôn nhân và gia đình năm 2014 quy định: "Khi vợ hoặc chồng yêu cầu ly hôn mà hòa giải tại Tòa án không thành thì Tòa án giải quyết cho ly hôn nếu có căn cứ về việc vợ, chồng có hành vi bạo lực gia đình hoặc vi phạm nghiêm trọng quyền, nghĩa vụ của vợ, chồng làm cho hôn nhân lâm vào tình trạng trầm trọng, đời sống chung không thể kéo dài, mục đích của hôn nhân không đạt được."

        Do đó, việc có được ly hôn được hay không thì do Tòa án căn cứ vào tình hình thực tế mà ra phán quyết.

        Luật sư Phạm Thanh Hữu, Đoàn Luật sư TP. Hồ Chí Minh

        Email: LuatSuPhamThanhHuu@gmail.com

        ThanhLongLS cảm ơn LuatsuPhamThanhHuu vì bài viết hữu ích
      Hỏi tiếp

      Bản quyền © 2011 THƯ VIỆN PHÁP LUẬT