Menu

Mức xử phạt đối với hành vi vi phạm quy định cung cấp thông tin về đất đai

Đăng nhập

    Mức xử phạt đối với hành vi vi phạm quy định cung cấp thông tin về đất đai

    của luatsutraloi3 - 1204 lượt xem
    Tạo chủ đề thảo luận
    • luatsutraloi3 - 25/10/2017
      Mức xử phạt đối với hành vi vi phạm quy định cung cấp thông tin về đất đai

      Độc giả gửi qua thư điện tử hỏi:

       Thưa Luật sư, việc cơ quan nhà nước cố tình không cung cấp hoặc cung cấp không chính xác các thông tin đất đai liên quan đến thanh tra, kiểm tra, thu thập chứng cứ để giải quyết tranh chấp đất đai của Tòa án nhân dân thì có bị xử phạt hay không?

       

      Luật sư trả lời:

      Điều 29 Nghị định 102/2014/NĐ-CP có quy định xử phạt đối với các hành vi vi phạm quy định về cung cấp thông tin đất đai liên quan đến thanh tra, kiểm tra, thu thập chứng cứ để giải quyết tranh chấp đất đai của Tòa án nhân dân như sau:

      “1. Phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 500.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với hành vi chậm cung cấp thông tin, giấy tờ, tài liệu có liên quan đến việc thanh tra, kiểm tra về đất đai sau 07 ngày kể từ ngày công bố quyết định thanh tra hoặc theo yêu cầu bằng văn bản của cơ quan, người có thẩm quyền thanh tra, kiểm tra, thu thập chứng cứ để giải quyết tranh chấp đất đai của Tòa án nhân dân.

      2. Phạt tiền từ trên 1.000.000 đồng đến 2.000.000 đồng đối với hành vi cung cấp thông tin đất đai không chính xác, không đầy đủ của người có trách nhiệm liên quan đến việc thanh tra, kiểm tra, thu thập chứng cứ để giải quyết tranh chấp đất đai của Tòa án nhân dân.

      3. Phạt tiền từ trên 2.000.000 đồng đến 3.000.000 đồng đối với hành vi không cung cấp thông tin, giấy tờ, tài liệu có liên quan đến việc thanh tra, kiểm tra, thu thập chứng cứ để giải quyết tranh chấp đất đai của Tòa án nhân dân.”

    • 3495

    Chưa có phản hồi

    Phản hồi

    Bản quyền © 2011 THƯ VIỆN PHÁP LUẬT