Menu

PO/ hợp đồng thương mại

Đăng nhập

    PO/ hợp đồng thương mại

    của Nhung_Moon - 984 lượt xem
    Tạo chủ đề hỏi Luật sư
    • Nhung_Moon - 04/04/2018
      PO/ hợp đồng thương mại

      Kính gửi luật sư,

      Tôi muốn biết PO (purchasing order) có được sử dụng để thay cho hợp đồng mua bán không ạ?

      Nếu được, thì phải có những tiêu chí gì?

      PO mà chỉ có chữ ký của 1 bên (bên mua hoặc bên bán) thì có được coi là hợp pháp/ được các cơ quan có thẩm quyền chấp nhận không ạ?

      Xin luật sư hãy tư vấn giúp, và gửi câu trả lời về địa chỉ mail dưới đây, được không ạ?

      "hoangnga1706@gmail.com"

      Xin chân thành cảm ơn luật sư ạ.

      Hoang Nga (Ms.)

    • 2130

    1 phản hồi

    • LS_CaoSyNghi - 06/04/2018
      Re: PO/ hợp đồng thương mại

      Chào bạn

      Bạn có thể tham khảo Tiểu mục 1 Giao kết hợp đồng (từ Điều 385) trong Bộ luật dân sự và các quy định có liên quan và tôi tin bạn sẽ có giải tỏa được vướng mắc của mình.

       

      Trân trọng!

      LS Cao Sỹ Nghị

      101 Đào Duy Anh, Phường 9, quận Phú Nhuận TP. HCM

      Email: caosynghi@gmail.com

    Hỏi tiếp

    Bản quyền © 2011 THƯ VIỆN PHÁP LUẬT