Menu

Thành phần cán bộ chủ chốt - Quy trình bổ nhiệm.

Đăng nhập

    Thành phần cán bộ chủ chốt - Quy trình bổ nhiệm.

    của hvtbmt - 20555 lượt xem
    Tạo chủ đề hỏi Luật sư
    • hvtbmt - 14/05/2013
      Thành phần cán bộ chủ chốt - Quy trình bổ nhiệm.

      Điều 7, QĐ số27/2003/QĐ-TTg ngày 19/2/2003 của Thủ tướng quy định "quy trình bổ nhiệm chức danh lãnh đạo" có bước "cán bộ chủ chốt tham gia bỏ phiếu tín nhiệm".

      Xin hỏi:

      - Cán bộ chủ chốt trong đơn vị được hiểu như thế nào?

      - Đối với đơn vị Bệnh viện đa khoa tuyến tỉnh, thành phần cán bộ chủ chốt gồm những ai? và cấp nào quy định thành phần này?

      Xin chân thành cảm ơn.

      • 29055

      4 phản hồi

      • NguyenNhatTuan - 16/05/2013
        Re: Thành phần cán bộ chủ chốt - Quy trình bổ nhiệm.

        Chào bạn

        Cán bộ chủ chốt là những cán bộ giữ các vị trí quản lý từ cấp phó phòng trở lên. Đối với bệnh viện là từ cấp phó phòng, phó khoa trở lên.

        Thân mến

        Luật sư, Thạc sỹ Luật học NGUYỄN NHẬT TUẤN

        Trưởng văn phòng Luật sư PHÚ VINH - Đoàn Luật sư Tp. Hồ Chí Minh

        Địa chỉ: 332 Phan Văn Trị, P.11, Q.Bình Thạnh, TP.HCM

        ĐT liên hệ: 028.35160119; Di động: 0913.623.699

        Website: www.luatsuphuvinh.com;

        Email: nguyennhattuan71@yahoo.com

        nguyennhattuan040671@gmail.com

        Các lĩnh vực, công việc đảm nhận:

        - Tư vấn pháp luật, trợ giúp pháp lý trong mọi lĩnh vực pháp luật;

        - Luật sư bào chữa, bảo vệ trong các vụ án hình sự, dân sự, hành chính, lao động, thương mại, hôn nhân gia đình, thừa kế, tranh chấp đất đai, tài sản...;

        - Luật sư đại diện theo ủy quyền trong tố tụng, đại diện theo ủy quyền ngoài tố tụng liên quan đến pháp luật;

        - Thực hiện các dịch vụ pháp lý như: dự thảo đơn từ, văn bản, hợp đồng, di chúc, thỏa thuận...

        - Thực hiện các dịch vụ pháp luật khác...

        Chất lượng uy tín, chi phí hợp lý

      • hvtbmt - 19/05/2013
        Re:Thành phần cán bộ chủ chốt - Quy trình bổ nhiệm.

        Cảm ơn và xin trình thêm:

        Trong bệnh viện, mỗi khoa có 1 điều dưỡng trưởng. Điều dưỡng trưởng có quyết định bổ nhiệm của giám đốc và được hưởng phụ cấp chức vụ ngang với phó khoa.

        Xin hỏi:

         - Điều dưỡng trưởng khoa có tên trong thành phần cán bộ chủ chốt của bệnh viện để tham gia bỏ phiếu thăm dò trong quy trình bổ nhiệm theo Điều 7, QĐ 27/2003/QĐ-TTg không?

         - Có văn bản nào quy định và hướng dẫn về vấn đề này?

        Xin cảm ơn luật sư.

        phamvanhop1311, quocbaothuyloi cảm ơn hvtbmt vì bài viết hữu ích
      • quocbaothuyloi - 11/01/2021
        Re:Thành phần cán bộ chủ chốt - Quy trình bổ nhiệm.

        cho em hỏi:  "Cán bộ chủ chốt là những cán bộ giữ các vị trí quản lý từ cấp phó phòng trở lên". cho em xin văn bản pháp luật quy định về vấn đề này với ạ

        ThanhLongLS cảm ơn quocbaothuyloi vì bài viết hữu ích
      • NguyenNhatTuan - 12/01/2021
        Re:Thành phần cán bộ chủ chốt - Quy trình bổ nhiệm.

        Chào bạn.

        Không rõ bạn muốn hỏi gì mà không đầu không đuôi thì làm sao luật sư biết mà tư vấn cho bạn?

        Thân

        Luật sư, Thạc sỹ Luật học NGUYỄN NHẬT TUẤN

        Trưởng văn phòng Luật sư PHÚ VINH - Đoàn Luật sư Tp. Hồ Chí Minh

        Địa chỉ: 332 Phan Văn Trị, P.11, Q.Bình Thạnh, TP.HCM

        ĐT liên hệ: 028.35160119; Di động: 0913.623.699

        Website: www.luatsuphuvinh.com;

        Email: nguyennhattuan71@yahoo.com

        nguyennhattuan040671@gmail.com

        Các lĩnh vực, công việc đảm nhận:

        - Tư vấn pháp luật, trợ giúp pháp lý trong mọi lĩnh vực pháp luật;

        - Luật sư bào chữa, bảo vệ trong các vụ án hình sự, dân sự, hành chính, lao động, thương mại, hôn nhân gia đình, thừa kế, tranh chấp đất đai, tài sản...;

        - Luật sư đại diện theo ủy quyền trong tố tụng, đại diện theo ủy quyền ngoài tố tụng liên quan đến pháp luật;

        - Thực hiện các dịch vụ pháp lý như: dự thảo đơn từ, văn bản, hợp đồng, di chúc, thỏa thuận...

        - Thực hiện các dịch vụ pháp luật khác...

        Chất lượng uy tín, chi phí hợp lý

        ThanhLongLS cảm ơn NguyenNhatTuan vì bài viết hữu ích
      Hỏi tiếp

      Bản quyền © 2011 THƯ VIỆN PHÁP LUẬT