Menu

Tư vấn vấn đề cá độ bóng đá

Đăng nhập

    Tư vấn vấn đề cá độ bóng đá

    của liangli - 3331 lượt xem
    Tạo chủ đề hỏi Luật sư
    • liangli - 25/05/2017
      Tư vấn vấn đề cá độ bóng đá

      Kính chào Quý đoàn Luật sư:

      Tôi có cô bạn đang kinh doanh quán cà phê, nhưng trong quá trình kinh doanh cà phê bạn tôi có phát sinh thêm việc nhận và giao dịch cá cược bóng đá với các cá nhân khác. Đến thời điểm trung tuần tháng 5 vừa qua công an thành phố đã bất ngờ đến quán cà phê kiểm tra và phát hiện bạn tôi đang giao dịch việc cá cược, tại thời điểm bị phát hiện công an thu giữ 2 triệu VND tiền mặt, giá trị cược trong tin nhắn điện thoại là 60 triệu VND, sau đó công an mời bạn tôi về cơ quan tiếp tục làm việc, trong khi làm việc công an kiểm tra cả quá trình bạn tôi thực hiện các giao dịch cho đến thời điểm bị phát hiện thì tổng giá trị là 800 triệu VND. Hiện công an đang tiếp tục điều tra và tổng hợp tài liệu. 

      Nhờ Luật sư tư vấn giúp vậy giờ bạn tôi sẽ phải chịu những trách nhiệm pháp luật gì không và có bị phạt hành chính gì không? Mong sớm nhận được hồi đáp từ Quý đoàn Luật sư. 

      Xin chân thành cảm ơn!

      674689

    • 12427

    2 phản hồi

    • NguyenNhatTuan - 25/05/2017
      Re: Tư vấn vấn đề cá độ bóng đá

      Chào bạn.

      Cá nhân mở quán bán cà phê  nhưng sau đó lại giao dịch cá cược bóng đá nhiều lần, giá trị từ 2 tr đồng trong một thời gian dài,  tổng giá trị cá cược xác định là 800tr đồng, đủ yếu tố cấu thành tội đánh bạc theo quy định tại Bộ luật hình sự như sau:

      Điều 248. Tội đánh bạc 

      1. Người nào đánh bạc trái phép dưới bất kỳ hình thức nào được thua bằng tiền hay hiện vật có giá trị từ hai triệu đồng đến dưới năm mươi triệu đồng hoặc dưới hai triệu đồng nhưng đã bị kết án về tội này hoặc tội quy định tại Điều 249 của Bộ luật này, chưa được xóa án tích mà còn vi phạm, thì bị phạt tiền từ năm triệu đồng đến năm mươi triệu đồng, cải tạo không giam giữ đến ba năm hoặc phạt tù từ ba tháng đến ba năm. 

      2. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ hai năm đến bảy năm: 

      a) Có tính chất chuyên nghiệp; 

      b) Tiền hoặc hiện vật dùng đánh bạc có giá trị từ năm mươi triệu đồng trở lên; 

      c) Tái phạm nguy hiểm. 

      3. Người phạm tội còn có thể bị phạt tiền từ ba triệu đồng đến ba mươi triệu đồng”. 

      Thân mến

       

      Luật sư, Thạc sỹ Luật học NGUYỄN NHẬT TUẤN

      Trưởng văn phòng Luật sư PHÚ VINH - Đoàn Luật sư Tp. Hồ Chí Minh

      Địa chỉ: 332/42i Phan Văn Trị, P.11, Q.Bình Thạnh, TP.HCM

      ĐT liên hệ: 028.35160119; Di động: 0913.623.699

      Website: www.luatsuphuvinh.com; Email: nguyennhattuan71@yahoo.com

      tuvan@luatsuphuvinh.com

      tranhtung@luatsuphuvinh.com

      Văn phòng Luật sư Phú Vinh đảm nhận: Tư vấn pháp luật, trợ giúp pháp lý; luật sư bào chữa, bảo vệ trong các vụ án hình sự, dân sự, hành chính, lao động, thương mại, hôn nhân gia đình, thừa kế, tranh chấp đất đai, tài sản...; luật sư đại diện theo ủy quyền trong tố tụng, đại diện theo ủy quyền ngoài tố tụng liên quan đến pháp luật; dự thảo đơn từ, văn bản, hợp đồng, di chúc, thỏa thuận...thực hiện các dịch vụ pháp luật khác...với chi phí hợp lý, tận tâm, uy tín, kinh nghiệm.

      Mọi chi tiết xin vui lòng tham khảo thông tin tại trang web của Văn phòng luật sư Phú Vinh:www.luatsuphuvinh.com

      Rất hân hạnh được phục vu nhu cầu pháp lý của Qúy khách hàng.

      Trân trọng!

      liangli cảm ơn NguyenNhatTuan vì bài viết hữu ích
    • liangli - 26/05/2017
      Re:Tư vấn vấn đề cá độ bóng đá

      Tôi đã nhận được hồi đáp. Xin chân thành cảm ơn Luật sư. Kính chúc Luật sư sức khỏe, công việc thuận lợi. Chân thành cảm ơn!

      674689

    Hỏi tiếp

    Bản quyền © 2011 THƯ VIỆN PHÁP LUẬT