Menu

Xử lý đối với phần vốn góp khi thành viên công ty TNHH mất

Đăng nhập

    Xử lý đối với phần vốn góp khi thành viên công ty TNHH mất

    của thien08 - 4304 lượt xem
    Tạo chủ đề hỏi Luật sư
    • thien08 - 10/06/2008
      Xử lý đối với phần vốn góp khi thành viên công ty TNHH mất
      Chào luật sư!

      Cuối năm 2007, một thành viên của Công ty TNHH do tôi là đồng sở hữu chủ mất không để lại di chúc. vậy phần vốn góp của thành viên đó sẽ được giải quyết như thế nào?

      Trân trọng
      • 4962

      1 phản hồi

      • LS_NgVinhHuy - 11/06/2008
        Re:Xử lý đối với phần vốn góp khi thành viên công ty TNHH mất
        Luật sư trả lời câu hỏi của bạn như sau:

        Căn cứ theo quy định tại Điều 45 #4f81bd;">Luật Doanh nghiệp năm 2005, trong trường hợp thành viên của công ty TNHH mất, không có di chúc thì những người thừa kế theo pháp luật của người đó sẽ trở thành thành viên của công ty.

        Nếu những người thừa kế này không muốn trở thành thành viên của công ty thì có thể yêu cầu công ty mua lại hoặc chuyển nhượng cho người khác. Việc chuyển nhượng phần vốn góp sẽ tuân theo quy định tại Điều 44 Luật Doanh nghiệp.

        Chào bạn!

      Bản quyền © 2011 THƯ VIỆN PHÁP LUẬT